सरकारी कंपन्यांकडून पीएम केअर फंडला २९०० कोटी रुपये


२०२० मध्ये कोविड काळात सुरु झालेल्या पीएम केअर फंड मध्ये 2019-20 ते 2021-22 या कालावधीमध्ये सीएसआर च्या माध्यमातून सरकारी कंपन्यांनी २९०० कोटि रुपयांपेक्षा जास्त योगदान दिले आहे. फंडाला लिस्टेड कंपन्यांनी दिलेल्या देणग्यांमध्ये सरकारी कंपन्यांचे योगदान मोठे आहे.राष्ट्रीय शेअर बाजारावर (एनएसई) सूचीबद्ध कंपन्यांवर नजर ठेवणारी फर्म प्राइमइन्फोबेस डॉट कॉमने केलेल्या डेटा विश्लेषणात, सरकारी कंपन्यांनी पीएम केअर्समध्ये सुमारे २,९१३.६ कोटी रुपयांचे योगदान दिले आहे.

प्राइमइन्फोबेस डॉट कॉमने याविषयीची एक सविस्तर माहिती दिली. या फंडात सरकारीच नाही तर खासगी कंपन्यांनी पण सढळ हाताने देणग्या दिल्या. यामध्ये सरकारी कंपन्यांचा मोठा वाटा आहे. 57 कंपन्यांनी या फंडात एकूण 2,913.6 कोटी रुपयांचे दान दिले. पीएम केअर्स फंडात एकूण आलेल्या देणग्यांमध्ये या कंपन्यांचा वाटा 59.3 टक्के आहे.

बिझनेस स्टँडर्डने ५७ कंपन्यांची ओळख पटवली ज्यामध्ये सरकारी कंपन्यांचा बहुसंख्य हिस्सा आहे. त्यांचे योगदान पीएम केअरला देणगी दिलेल्या सुमारे २४७ अन्य कंपन्यांपेक्षा जास्त आहे. ४,९१०.५ कोटी रुपयांच्या एकूण देणगी रकमेपैकी ५९.३% योगदान सरकारी कंपन्यांनी (सरकारी आणि खाजगी कंपन्या) दिले. या ५७ कंपन्यांपैकी ओएनजीसी (रु. ३७० कोटी), एनटीपीसी (रु. ३३० कोटी), पॉवरग्रिड कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया (रु.२७५ कोटी), इंडियन ऑइल कॉर्पोरेशन (रु.२६५ कोटी) आणि पॉवर फायनान्स कॉर्पोरेशन (रु.२२२.४ कोटी) या यातील टॉप ५ कंपन्या आहेत.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!